Muna iya samun kwamitocin haɗin gwiwa lokacin da kuka saya daga hanyoyin haɗin yanar gizon mu.Ga yadda yake aiki.
Zaɓin kayan aikin gidan wanka yana da sauƙi, amma kamar yadda manyan masu zanen kaya da masana suka bayyana, akwai matsaloli masu yawa.
Sai dai idan kun kasance ɗaya daga cikin (masu yawan) mutanen da suka ƙirƙira kayan adonsu ta amfani da kayan aikin tagulla, siyan famfon gidan wanka ba zai yuwu ya zama babban fifikonku ba.Amma wannan ba yana nufin yana buƙatar tunani a baya ba - ko ta yaya, jan ƙarfe ya kamata ya zama babban fifiko yayin tsara gidan wanka.
Yana da sauƙi a raina aiki tuƙuru da ke shiga cikin shigar da sassa masu motsi kamar kayan aikin shawa da famfo a kowace rana.Zaɓi wani abu maras inganci ko bai dace da sararin ku ba kuma za ku yi nadama nan ba da jimawa ba.Gyara ko maye gurbin famfo da suka lalace na iya yin tsada, musamman idan faucet ɗin bango ne ko ƙasa.Shi ya sa lokacin da kake fitowa da tarin ra'ayoyin banɗaki, yana da kyau ka sadaukar da yawancin tunaninka da kasafin kuɗi ga kayan aikin tagulla.
Faucets suna ba da dama da gaske don dacewa da yanayin gidan wanka na zamani tare da ƙarancin ƙarfe kamar zinari ko tagulla, ko haɓaka dakunan wanka na gargajiya tare da tagulla ko tagulla na al'ada waɗanda suka tsufa tsawon lokaci.Koyaya, kowane kallo yana buƙatar matakan kulawa daban-daban kuma yakamata a yi la'akari da kulawa kafin siye.
Ci gaba da karantawa don gano mahimman tambayoyin da ya kamata ku yi kafin saka hannun jari a kayan aikin gidan wanka na tagulla.Kuna iya mamakin yawan tunanin da ke shiga cikin famfo ɗaya, amma ba za ku yi nadama ba ku ciyar da ɗan ƙaramin lokaci…
Babu shakka cewa zaɓin ku na brassware na iya ɗaukar nauyi.Mafi kyawun wuri don farawa shine tare da zaɓi na ƙarewa da kuma salon ƙirar gabaɗaya - a wasu kalmomi, na zamani, na gargajiya, ko na gargajiya.
Da zarar an yanke shawarar wannan, zaku iya ci gaba zuwa ƙarshe, inda zaɓuɓɓukanku zasu sake faɗaɗa don zaɓar tsakanin chrome, nickel ko tagulla.Emma Joyce, manajan kamfani a House of Rohl (yana buɗewa a cikin sabon shafin) "Sakamakon ambaliyar sabon ƙarewa a kasuwa, suna sake yin la'akari da yadda kayan aikin tagulla ke shafar yanayin gidan wanka.""Alal misali, ƙaƙƙarfan matte baƙar fata shine babban madadin zamani zuwa daidaitaccen gamawar chrome."
Yana da ban sha'awa musamman idan an haɗa shi tare da baƙar wanka mai zagaye, kamar yadda a cikin wannan misali ta Victoria + Albert.
Nickel da aka goge har yanzu kyakkyawan zaɓi ne don gidan wanka na gargajiya - yana da zafi fiye da chrome, amma ba kamar “mai sheki” kamar zinari ba.Don ƙarin ɗakunan wanka na gargajiya, “ƙarewa na rayuwa” kamar tagulla mara fenti, tagulla, da jan ƙarfe ba za su tsufa ba, suna ƙara patina da fara'a zuwa gidan wanka… kodayake ba a ba su shawarar ga masu kamala ba.
Tambayi kowane mai zanen gidan wanka ko ƙwararren jan ƙarfe kuma za ku sami amsa iri ɗaya: kashe gwargwadon abin da za ku iya.Dangane da kwarewar gyaran gida namu, tabbas mun yarda.A gaskiya ma, za mu iya cewa gara a kashe kuɗi a kan wani abu kamar banza ko ma wanka da a kan famfo.Wannan shine ɗayan manyan kurakuran ƙirar gidan wanka.
A gaskiya ma, duk wani "ɓangarorin motsi" waɗanda za su iya fuskantar damuwa na yau da kullum, irin su famfo, tsarin shawa da bayan gida, ya kamata ya kasance inda kake kashe yawancin kasafin kuɗin ku, saboda suna iya yin kasawa idan kun sami "mai rahusa".
“Kayan girki mai arha mai arha ba abu ne mai kyau ba.Yana iya yi kyau da farko, amma da sauri ya rasa ƙwaƙƙwaran sa kuma ya fara sawa, "in ji Emma Mottram, Manajan Kasuwancin Brand a Laufen (yana buɗewa a sabon shafin).“Mafita ita ce a saka hannun jari mai inganci tun daga farko.Ba wai kawai zai yi kyau ba, amma zai adana ku kuɗi a cikin dogon lokaci kamar yadda ba za ku maye gurbinsa ba har tsawon shekaru.
"A koyaushe ina goyon bayan kashe kuɗi mai yawa kamar yadda zai yiwu," in ji Louise Ashdown, darektan ƙira na West One Baths (yana buɗewa a sabon shafin)."Ayyukan tagulla suna cire damuwa daga gidan wanka, kuma rashin ingancin gini a farashi mai rahusa na iya kawo ƙarshen tsadar gyarawa da maye gurbinsu a cikin dogon lokaci."
Yana da matukar muhimmanci a zabi kayan dafa abinci na jan karfe da za su tsaya a gwada lokaci."Wannan yana da mahimmanci musamman ga waɗanda ke haɗe da bango: sau da yawa babu hanyar kai tsaye zuwa gare su, wanda ke sa gyare-gyaren wahala da tsada," in ji Yousef Mansouri, shugaban ƙira a CP Hart (yana buɗewa a cikin sabon shafin).
Don haka ta yaya kuke tabbatar da inganci mai kyau?Tabbas muna ba da shawarar siyan famfon gidan wanka daga mai siyar da “daraja” wanda ke da garanti akan dorewar kayan aikin tagulla kuma ya daɗe don samun ingantaccen suna don inganci.
Kayayyakin kuma suna da mahimmanci.Don ƙarancin kuɗi, zaku iya samun famfo mai ƙarancin kayan inganci da ƙarancin abubuwan ciki.Ƙara kasafin kuɗin ku yana nufin za ku iya samun ingantaccen famfon tagulla wanda ke da juriya ga lalata.Saboda wannan dalili, tagulla ya dade da zama kayan da aka zaba, saboda haka sunan "kayan jan karfe".
Bakin karfe yana da daraja idan kuna son wani abu mara lalacewa, ahem, don kuɗi mai yawa.Yana son ya fi tsada saboda ƙarfe yana da wahalar aiki da shi, amma fam ɗin yana da juriya kuma mai ɗorewa.Idan kana son mafi kyau, nemi "316 Bakin Karfe Marine Grade".
Abu na ƙarshe da za a duba shine "shafi" ko ƙare na famfo.Ana amfani da hanyoyi guda huɗu: PVD (ƙasa tururi na jiki), zanen, lantarki da kuma foda.
Ana ɗaukar PVD a matsayin ƙare mafi ɗorewa kuma galibi ana amfani dashi don tasirin ƙarfe kamar sanannen zinare."Roca yana amfani da wannan launi akan kayan aikin tagulla na titanium baki da fure," in ji Natalie Byrd, manajan tallace-tallace."Rufin PVD yana tsayayya da lalata da haɓaka sikelin, kuma saman yana da matukar juriya ga karce da abubuwan tsaftacewa."
Goge chrome shine na biyu kawai ga PVD don dorewa kuma yana ba da ƙarewa kamar madubi.Furen yana da ƙarancin ɗorewa, amma yana iya ba da haske ko ma zurfin ƙasa.A ƙarshe, ana amfani da murfin foda sau da yawa don famfo masu launi da/ko rubutu kuma yana da dacewa da juriya ga guntuwa.
"Koyaushe tabbatar da cewa matsa lamba a cikin gidanku ya dace da kayan aikin tagulla da kuka zaɓa," in ji Emma Mottram, Manajan Kasuwancin Brand a Laufen (yana buɗewa a sabon shafin)."Yin famfo ɗin ku ko ruwan shawa ya dace da matsa lamba na ruwa zai samar da mafi kyawun aiki, yayin da rashin daidaituwa na iya haifar da jinkirin kwararar ruwa da wahala wajen kiyaye yanayin zafi mai tsayi."
"Kuna iya tambayar mai aikin famfo don lissafta maku ruwan ruwan, ko kuma ku sayi ma'aunin matsa lamba ku yi da kanku."Bayan ɗaukar ma'auni, duba mafi ƙarancin buƙatun ruwa don samfurin da kuka zaɓa.Dukansu Laufen da Roca jerin kayan dafa abinci na jan karfe sun dace da matsa lamba 50 psi.
Don tunani, matsa lamba na ruwa "na al'ada" a Amurka yana tsakanin 40 da 60 psi, ko matsakaicin 50 psi.Idan ka ga cewa matsa lamba ya yi ƙasa, a kusa da 30 psi, za ka iya neman ƙwararrun famfo wanda zai iya ɗaukar waɗannan ƙananan farashi.Shawa yawanci ba ya haifar da irin wannan matsala, kuma yawanci ana iya amfani da famfo don matsawa.
"Kafin kashe kuɗi akan kayan aikin tagulla, duba kwandon ku - ramukan famfo nawa yake da shi?"ta bayyana Emma Motram daga Laufen.' Wannan zai taimake ku rage abubuwan da kuka zaɓa.Misali, zaku iya shigar da na'urar tagulla mai hawa bango akan tafki wanda ba shi da ramin famfo.Wannan otal ko gidan wanka na alatu yana da kyau tare da kayan banza biyu.
“Idan kwandon wanki yana da rami da aka riga aka haƙa, za ku buƙaci famfo guda ɗaya (mazugi da ke ba da cakuda ruwan zafi da sanyi).Idan kuna da ramuka biyu da aka riga aka haƙa, kuna buƙatar famfon shafi., daya da sauran don ruwan zafi.Ana sarrafa su ta ƙulli ko lefa.
“Idan kuna da ramuka uku da aka riga aka haƙa, za ku buƙaci famfo mai ramuka uku wanda ke haɗa ruwan zafi da sanyi ta fantsama guda.Zai sami keɓantaccen sarrafawa don ruwan zafi da sanyi, sabanin faucet ɗin monobloc.
A cikin ƙaramin gidan wanka inda komai ke kallo, yawancin masu zanen kaya za su ba da shawarar cewa kayan aikin tagulla ɗinku su dace-zai fi dacewa daga masana'anta don tabbatar da gamawar uniform.
Wannan ya shafi ba kawai ga famfo ba, har ma da kan shawa da sarrafawa, bututun da aka fallasa, faranti, wani lokacin har ma da kayan aiki kamar tawul ɗin tawul da masu riƙe da takarda bayan gida.
Manyan dakunan wanka suna da ƙarin 'yanci don haɗawa da gamawa ba tare da damuwa ko ɓata yanayin gaba ɗaya ba.Louise Ashdown ta ce: "Duk da yake ba zan sanya tagulla da tagulla ba kusa da juna, wasu kammalawa, kamar baki da fari, suna aiki da kyau tare da sauran abubuwan da aka gama," in ji Louise Ashdown.
Idan kuna mafarkin gidan wanka mai ɗorewa, mai yiwuwa kun yi tunani game da nemo kayan aikin tagulla da aka yi amfani da su.Wannan yana iya zama zaɓi mai kyau, amma kada ku taɓa saya bisa ga kamanni kaɗai.Da kyau, kayan aikin da aka gyara yakamata a gyara su kuma a gwada su don tabbatar da suna aiki da kyau.Idan kuna shirin shigar da famfon na da a cikin famfunan da ke akwai, tabbatar da girman ramin yayi daidai kuma akwai isasshen sarari a ƙasa don shigarwa.
Haɗuwa da famfo tare da tebur mai sutura ko ɗakin wanka ya dogara ba kawai a kan salon ba, har ma a kan la'akari da amfani.Baya ga ramuka (ko rashinsa) a cikin yumbu, kuna buƙatar la'akari da sanyawa.
Bututun bututun ya kamata ya yi nisa sama da kwandon ruwa ko bahon wanka don kada ya kai gaci da ambaliya saman tebur ko bene a ƙasa.Hakazalika, dole ne tsayin ya zama daidai.Yayi tsayi da yawa da yawa.Ya yi ƙasa da ƙasa kuma ba za ku iya sanya hannayen ku a ƙarƙashinsa don wanke hannuwanku ba.
Ya kamata ma'aikacin famfo ko ɗan kwangila ya taimaka muku da wannan, amma daidaitaccen nisa na masana'antu tsakanin famfo ruwan zafi da sanyi yana da kusan inci 7 tsakanin tsakiyar ramukan.Dangane da tazara daga fanko zuwa magudanar ruwa, tazarar inci 7 zai ba ku ɗaki mai yawa don wanke hannuwanku.
"Tare da zaɓuɓɓuka da yawa a kasuwa, zabar famfo ko famfo na iya tayar da wasu tambayoyi, kamar kuna son ƙirar, amma zai dace da nutsewa?"Wannan ma'aunin zafi da sanyio, ya yi tsayi da yawa, shin ruwan zai yi ta fantsama?Martin Carroll na Duravit ya ce."Wannan shine dalilin da ya sa Duravit kwanan nan ya ƙaddamar da na'urar daidaitawa mafi kyawun wasan Duravit (an buɗe a cikin sabon shafin) don taimaka muku samun cikakkiyar haɗin faucets da kwandon wanka."
Don haka, yadda za a ajiye sabon surface bayan shigarwa?To, ya kamata ya zama mai sauƙi mai sauƙi - kawai shafa tare da zane mai laushi, ruwan dumi, da ruwa mai wankewa bayan amfani.Ya kamata ku guje wa masu tsabtace abrasive saboda suna iya ɓata, ɓata ko ƙirƙirar matte gama a kan famfo da yawa.
Natalie Bird na Roca ta ce: "Baƙar fata matte da titanium baƙar fata na tagulla suna da kyau kuma suna da sauƙin kulawa," in ji Natalie Bird na Roca."Babu sauran smudges ko canza launin yatsa akan kayan aikin tagulla - kawai wankewa da sauri da sabulu da ruwa."
Makullin shine don guje wa samuwar sikelin lemun tsami, saboda sikelin ba kawai yana da wahalar cirewa daga saman mahaɗin ba, amma kuma yana iya lalata tsarin ciki.Idan kana zaune a wani yanki mai ruwa mai wuya, yi la'akari da siyan mai laushin ruwa don guje wa haɓaka sikelin.
Yawancin mu suna ɗaukar ruwan famfo a gidajenmu a banza.Amma zubar da shi da dumama yana buƙatar makamashi mai daraja da albarkatu, don haka idan kuna kula da muhalli, kuna buƙatar amfani da kayan aikin banɗaki mai ceton ruwa kaɗan gwargwadon yiwuwa.
Natalie Bird, manajan tallace-tallace na Roca ta ce: "Dukkanmu dole ne mu yi aikinmu don ceton ruwa.""Zaɓi kayan aikin gidan wanka na tagulla tare da masu hana kwarara don iyakance adadin ruwan da ke gudana daga famfon ku."
"Roca kuma ta samar da tsarin fara sanyi don kayan dafa abinci na tagulla.Wannan yana nufin cewa lokacin da aka kunna famfo, ruwan yana sanyi ta hanyar tsoho.Sa'an nan kuma dole a juya hannun a hankali don gabatar da ruwan zafi.A wannan lokacin ne kawai tanda ta fara farawa, yana guje wa ayyukan da ba dole ba kuma mai yuwuwar adanawa akan lissafin kayan aiki.
Yana iya zama abu na farko da kuke kallo lokacin siyayya don samfuran jan karfe, amma muna tsammanin hanya ce mai sauƙi don yin aikin ku don muhalli tare da ɗan ko rashin tasiri kan salon ku.
Lokacin aikawa: Dec-29-2022